DIỄN ĐÀN CHUYÊN VỀ NGHỆ THUẬT LÂN SƯ RỒNG CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
Chào mừng bạn đến với thế giới Lân Sư Rồng!
Bạn nhận được thông báo này vì bạn chưa phải là thành viên chính thức của diễn đàn:
Nếu bạn chưa đăng ký, xin vui lòng đăng ký thành viên
Chú ý:
- Là thành viên các bạn có thể post bài và trả lời bài viết .Nhưng chúng tôi khuyến khích bạn tham gia V.I.P để ủng hộ cho server của chúng ta.
Nếu bạn đã đăng ký, xin vui lòng xác thực email bằng các nhấp vào link kích hoạt trong email chúng tôi gửi đến địa chỉ email của bạn ngay sau khi bạn đăng ký. Nếu bạn dùng Yahoo hay Gmail, có thể email đó nằm trong phần Bulk/Junk/Spam.
Bạn cũng có thể nhìn thấy thông báo này nếu như trước đây bạn là thành viên của diễn đàn và đã bị treo nick do vi phạm các quy định của diễn đàn.
_Để hiểu rỏ thêm quy định của diễn đàn các bạn vui lòng vào mục "thông báo"
_Nhận đăng quảng cáo trên diễn đàn
Cảm ơn bạn đã đến và tham gia Thế Giới Lân Sư Rồng!
Chào mừng bạn đến với thế giới Lân Sư Rồng!
Bạn nhận được thông báo này vì bạn chưa phải là thành viên chính thức của diễn đàn:
Nếu bạn chưa đăng ký, xin vui lòng đăng ký thành viên
Chú ý:
- Là thành viên các bạn có thể post bài và trả lời bài viết .Nhưng chúng tôi khuyến khích bạn tham gia V.I.P để ủng hộ cho server của chúng ta.
Nếu bạn đã đăng ký, xin vui lòng xác thực email bằng các nhấp vào link kích hoạt trong email chúng tôi gửi đến địa chỉ email của bạn ngay sau khi bạn đăng ký. Nếu bạn dùng Yahoo hay Gmail, có thể email đó nằm trong phần Bulk/Junk/Spam.
Bạn cũng có thể nhìn thấy thông báo này nếu như trước đây bạn là thành viên của diễn đàn và đã bị treo nick do vi phạm các quy định của diễn đàn.
_Để hiểu rỏ thêm quy định của diễn đàn các bạn vui lòng vào mục "thông báo"
_Nhận đăng quảng cáo trên diễn đàn
Cảm ơn bạn đã đến và tham gia Thế Giới Lân Sư Rồng!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Anh em diễn đàn chú ý! Từ 21 giờ ngày 01/07 đến 7 giờ ngày 02/07 diễn đàn sẽ tổ chức bảo trì thay đổi diễn đàn mới, có thể sẽ không truy cập vào một số mục trong diễn đàn được, mọi chi tiết liên lạc Danh admin.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Similar topics
Latest topics
» Ship đâu Lân giá bao nhiêu
Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeSat Jan 11, 2014 4:47 pm by nickgi

» cần người hướng dẫn đánh trống!!!!!!!!!!1
Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeFri Jan 10, 2014 11:37 pm by nickgi

» Rồng gì mà ít quá
Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeSat Sep 28, 2013 2:33 pm by ngoclongduong_hue

» Khung lân mây làm tại nhà
Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeThu Sep 26, 2013 7:27 pm by katarina_bmt

» 1 bài nhạc Hoa hay hay [lâu rất lâu rùi]
Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeThu Sep 26, 2013 2:59 pm by linhbuu

» Vạn Hưng Đường 2012 (Trà Vinh)
Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeMon Sep 02, 2013 11:48 am by rac_rper

» Cần Mua Chành Thanh Lý của Các Đội Ở TP HCM
Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeWed Aug 14, 2013 2:59 pm by Mr_Leo

» Hải Nam Liên Hữu Vía Bà Châu Đốc 2013
Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeSun Jun 30, 2013 10:29 am by huynhthocuong

» https://www.youtube.com/watch?v=yzQRMh0asMo
Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeMon Jun 03, 2013 1:34 pm by caoliondancelaivienkieu

Navigation
 Portal
 nội quy
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Affiliates

Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !

Go down 
chananduong
tri_lsrhoanganhduong
NghiaAnhduong_TG
Admin
ăn nằm đường
fanhiphop11
phuckhoa_tv
thienhaucungdn1996
kimpillar
lsr_nguyentruongthinh
ntien108
kelvin82291
lsrtrungnghiaduong
lsrhoavuduong
Lion
19 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
Lion
MOD
MOD
Lion

Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeTue Sep 21, 2010 9:43 pm

Đêm 21/9/2010 chúng tôi có đi show ruớc cộ trung thu cho các em ỡ huyện dĩ an do uỹ ban tỗ chức. Sau 30 phút đi 1 vòng chúng tôi quay lại uỹ ban tính là múa 1 bài thì về . Trong lúc đang múa có 1 đoàn tên là kỳ anh đường chạy ngang(Gồm 2 lân và 1 rồng) . Kỳ anh đường chay qua thì không nói . Bọn họ dừng xe lại chỗ chúng tôi rồi đánh trống um sùm . Chúng tôi không nói .Múa xong đoàn chúng tôi mới đi vào trong nghĩ Lát sau họ đc ai kêu vào múa nhưng múa ngoài đường .Lát sau họ chạy vào uỹ ban luôn . Ban đầu chúng tôi nghĩ thôi đoàn cũng ỡ dĩ an nên mới kếu ông địa vào dẫn lân cũa bọn họ cho vui.Họ làm địa cũa chúng tôi té .Cã đoàn ai cũng không thấy hài lòng mới kêu 4 người cầm 2 đầu vào ép lân và trống cũa họ .(Lúc đó rồng cũa họ đang bao vậy 2 con lân cũa chúng tôi và ngăn không cho anh em chúng tôi bu lại)Bên họ lân mới và đẹp hơn chúng tôi nên mới lùi zìa mà chịu thua . Lúc đó họ đem rồng vào chạy vòng vòng quanh lân chúng tôi tính là mỗ lên đầu lân nhưng chũ tịch ra mà đuỗi họ về ( Vì lân cũa chúng tôi là cũa uỹ ban nên ỗng không đuỗi mà kêu vô ) Kỳ Anh Đường không chịu thua mà ra về còn hò hét um sùm . Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai và cho 1 lời khuyên thật hữu ích !
lsrhoavuduong
Administrator
Administrator
lsrhoavuduong

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeTue Sep 21, 2010 10:01 pm

Mình thấy độj lân kì an k0 có phép lịch sự tốj thjểu của ng múa lân, nếu họ cứ làm như vậy thj sẽ nhận thjệt thòj về mình vì k0 aj ng ta muốn mướn một độj lân vô văn hoá cả
lsrtrungnghiaduong

lsrtrungnghiaduong

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeTue Sep 21, 2010 10:11 pm

Sao lại có chuyện đi ngang qua rồi ghé vào múa luôn chơi như vậy đâu có đẹp
kelvin82291

kelvin82291

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeTue Sep 21, 2010 10:37 pm

sao mà có một chuyện mất văn hoá như thế diễn ra trong gia đình lsr nhể. ng ta mời vô múa chung rồi mà còn fá nữa, đám này đúng giàu mà chảnh quá
lsrhoavuduong
Administrator
Administrator
lsrhoavuduong

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeTue Sep 21, 2010 10:46 pm

Một phần là do quản lý các độj lân ở đây lỏg lẻo wá, nên họ mớj có cơ hộj tự tug tự tác như vậy
ntien108

ntien108

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeTue Sep 21, 2010 11:12 pm

trời ghê vậy. đoàn đó cũng kỳ thiệt .
lsr_nguyentruongthinh

lsr_nguyentruongthinh

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeWed Sep 22, 2010 6:46 am

bac' coi coi the' nao` chu' ta thay' ko on? Lan dep mac xac' lan^ dep... neu' no' la Dan Mua' Lan fai~ biet' ra sao chu'... lam` nv mat' V.hoa' wa'... :amazed:
kimpillar
Administrator
Administrator
kimpillar

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeWed Sep 22, 2010 10:11 am

tren nay` gap kieu nay la may doan` khac dap toi ben den chung nao` danh nhau ma thoi .
thienhaucungdn1996

thienhaucungdn1996

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeWed Sep 22, 2010 11:37 am

doan ki an dung' la` doan` vo van hoa'
Lion
MOD
MOD
Lion

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeWed Sep 22, 2010 11:40 am

Đoàn chúng tôi là đoàn cũa ũy ban nên không muốn xích mích ! Tụi nó cố tình chơi chúng tôi lúc đó tụi tui ăn cũng nhờ 1 phần sân nhà nhưng tụi nó chưa chịu thua đâu ! Tụi nó có tiền sữ là năm trước tên là phúc anh đường nhưng không có giấy phép nên bị tịch thu đầu lân zới trống mà đem về ũy ban .Chúng tôi lấy đồ tụi nó ra tập nên tụi nó cố ý chơi lại đó .Cũng hên mà tụi nó bị đuỗi về chứ không đầu nó cúng banh zới tụi tui rồi vì đầu lân cũa tui không đc mới bằng tụi nó ( hình như đầu cũa kỳ anh mới mua lun lông cừu đang hoàng ) Đc cái to hơn ! Thua tụi nó rồng thoy !
kelvin82291

kelvin82291

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeWed Sep 22, 2010 11:42 am

thôi chuyện cũng qua rồi bỏ qua luôn đi bác nếu còn lần nữua thì xơi chúng luôn
lsrhoavuduong
Administrator
Administrator
lsrhoavuduong

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeWed Sep 22, 2010 12:21 pm

theo mình thì chuyện ji` cũng nên nhịn 1 tí, cũng ko thiệt thòi đâu bác à
Lion
MOD
MOD
Lion

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeWed Sep 22, 2010 12:43 pm

Ừm tụi tui không nói gì nhưng trưỡng đoàn nói rùi nó mà đụng 1 người trong đội lân là lên tới ỗ tụi nó lun ! :baffle:
phuckhoa_tv

phuckhoa_tv

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeWed Sep 22, 2010 3:26 pm

Thật là bức xúc, chuyện này không thể được, quản lý thật là tệ của Phòng văn hoá, tết vừa rồi mình củng gặp tình trạng như thế, đội mình đang múa ở thị xã trà vinh trong lúc đang ăn tiền thì lại có một bọn lân khác đến phá và giành tiền của đội mình, trưởng đoàn của mình do wen với chủ nhà nên không muốn xảy ra xô xác với đội kia nên can ra không thôi bọn mình củng đập lun rồi 🆒
http://www.phuckhoa-liondance.tk
lsrhoavuduong
Administrator
Administrator
lsrhoavuduong

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeWed Sep 22, 2010 3:30 pm

chỗ ta rất nhiều đoàn lân đi múa dạo, tuy nhiên ko hề có chuyện xảy ra xích mích, nhiều khi 2 đoàn lân múa ở 2 nhà đối diện nhau mà đâu có chuyện ji` đâu
phuckhoa_tv

phuckhoa_tv

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeWed Sep 22, 2010 3:46 pm

Nếu như đoàn có văn hoá thì mạnh ai nấy kiếm ăn àh, chư không phải thấy đoàn khác đang múa rùi nhảy vô kiếm chuyện !! thật là thiếu văn hoá :tire:
http://www.phuckhoa-liondance.tk
Lion
MOD
MOD
Lion

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeThu Sep 23, 2010 6:19 pm

Cái này 1 phần quản lý zới lại zo tụi nó thiếu văn hoá cứ tưỡng mình pro .Nhưng nó mún chơi thì cứ nhào zô ! Nhào zô kiếm ăn !
fanhiphop11

fanhiphop11

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeFri Sep 24, 2010 8:49 am

đây là tiêu cực lsr :vui:
ăn nằm đường

ăn nằm đường

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeFri Sep 24, 2010 9:27 am

không đỗ thừa cho người quản lý được vì nếu không ai cấp giấy phép thì không thể đi múa được còn chuyện ai kêu vào phải giải quyết người đó !
Admin
Administrator
Administrator
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeFri Sep 24, 2010 9:28 am

Thực ra cái này là cũng do trưởng đoàn ko biết tự kiềm chế hăng máu quá nên nhào vô làm bậy. cái này là mang tính khiêu khích rất dễ xảy ra đánh nhau. Mình cũng có lời khuyên cho bạn dĩ an là cái gì nhịn được thì nhịn, nhịn 1 chút là đâu có lỗ gì đâu
https://kienthangduong.forumvi.com
Lion
MOD
MOD
Lion

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeFri Sep 24, 2010 7:53 pm

Thank các bác thì đoàn tui đâu có làm gì nhưng tụi nó mún đấu ! Đấu với nhau thì cũng đâu có gì xấu nhưng dẫn đến xô xác mới là chuyện xấu ! Khi kỳ anh ra khõi ũy ban tụi nó rũ ra ngoài đường đấu. Nhưng dân phòng đuỗi về vì sợ xô xác . Chũ nhật này sư phụ đi mua lân zìa hẹn đình dĩ an sẽ đấu zới tụi nó ! (Ban đầu múa thì nguời coi không bao nhiêu mà khi 2 đoàn đấu thì bu ghẹt ũy ban !nhiều chuyện có khác )
NghiaAnhduong_TG

NghiaAnhduong_TG

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeFri Sep 24, 2010 8:01 pm

Thôi!! bác àh!! Dĩ hòa vi quý.
Lion
MOD
MOD
Lion

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeSat Sep 25, 2010 11:40 am

Tụi nó mà bõ qua thì nói gì ! không lẽ đoàn tui ra trước nó mà chịu thua sao lính tụi nó toàn mấy thằng nhóc ác !
tri_lsrhoanganhduong
MOD
MOD
tri_lsrhoanganhduong

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeFri Oct 01, 2010 12:50 pm

may cai thamg trong doan lan KI` CUC hay KI` ANH ji` do dem tui no ra chem dau` di :hell_boy: .that la` vo van hoa.ko co phep lich su cua nhung nguoi mua lan 🆒
http://lansurongvn.forumvi.com/
chananduong

chananduong

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitimeFri Oct 01, 2010 10:00 pm

mấy thằng này làm mất thể diện lsr wá , tết này tụi này về thị xã để tui làm việc nó cho
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !   Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai ! Icon_minitime

Các bác xem đoàn nào đúng đoàn nào sai !
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» con lân của đoàn nào. đoán đúng có thưởng
» Hồi bữa đi chơi có gặp 1 đoàn lân mà chẳng biết đoàn gì đi chiếc lamboro wá ngầu
» Coi mà ớn óc ác nổi tùm lum, các bác yếu tim đừng vào