DIỄN ĐÀN CHUYÊN VỀ NGHỆ THUẬT LÂN SƯ RỒNG CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
Chào mừng bạn đến với thế giới Lân Sư Rồng!
Bạn nhận được thông báo này vì bạn chưa phải là thành viên chính thức của diễn đàn:
Nếu bạn chưa đăng ký, xin vui lòng đăng ký thành viên
Chú ý:
- Là thành viên các bạn có thể post bài và trả lời bài viết .Nhưng chúng tôi khuyến khích bạn tham gia V.I.P để ủng hộ cho server của chúng ta.
Nếu bạn đã đăng ký, xin vui lòng xác thực email bằng các nhấp vào link kích hoạt trong email chúng tôi gửi đến địa chỉ email của bạn ngay sau khi bạn đăng ký. Nếu bạn dùng Yahoo hay Gmail, có thể email đó nằm trong phần Bulk/Junk/Spam.
Bạn cũng có thể nhìn thấy thông báo này nếu như trước đây bạn là thành viên của diễn đàn và đã bị treo nick do vi phạm các quy định của diễn đàn.
_Để hiểu rỏ thêm quy định của diễn đàn các bạn vui lòng vào mục "thông báo"
_Nhận đăng quảng cáo trên diễn đàn
Cảm ơn bạn đã đến và tham gia Thế Giới Lân Sư Rồng!
Chào mừng bạn đến với thế giới Lân Sư Rồng!
Bạn nhận được thông báo này vì bạn chưa phải là thành viên chính thức của diễn đàn:
Nếu bạn chưa đăng ký, xin vui lòng đăng ký thành viên
Chú ý:
- Là thành viên các bạn có thể post bài và trả lời bài viết .Nhưng chúng tôi khuyến khích bạn tham gia V.I.P để ủng hộ cho server của chúng ta.
Nếu bạn đã đăng ký, xin vui lòng xác thực email bằng các nhấp vào link kích hoạt trong email chúng tôi gửi đến địa chỉ email của bạn ngay sau khi bạn đăng ký. Nếu bạn dùng Yahoo hay Gmail, có thể email đó nằm trong phần Bulk/Junk/Spam.
Bạn cũng có thể nhìn thấy thông báo này nếu như trước đây bạn là thành viên của diễn đàn và đã bị treo nick do vi phạm các quy định của diễn đàn.
_Để hiểu rỏ thêm quy định của diễn đàn các bạn vui lòng vào mục "thông báo"
_Nhận đăng quảng cáo trên diễn đàn
Cảm ơn bạn đã đến và tham gia Thế Giới Lân Sư Rồng!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Anh em diễn đàn chú ý! Từ 21 giờ ngày 01/07 đến 7 giờ ngày 02/07 diễn đàn sẽ tổ chức bảo trì thay đổi diễn đàn mới, có thể sẽ không truy cập vào một số mục trong diễn đàn được, mọi chi tiết liên lạc Danh admin.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Ship đâu Lân giá bao nhiêu
Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeSat Jan 11, 2014 4:47 pm by nickgi

» cần người hướng dẫn đánh trống!!!!!!!!!!1
Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeFri Jan 10, 2014 11:37 pm by nickgi

» Rồng gì mà ít quá
Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeSat Sep 28, 2013 2:33 pm by ngoclongduong_hue

» Khung lân mây làm tại nhà
Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeThu Sep 26, 2013 7:27 pm by katarina_bmt

» 1 bài nhạc Hoa hay hay [lâu rất lâu rùi]
Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeThu Sep 26, 2013 2:59 pm by linhbuu

» Vạn Hưng Đường 2012 (Trà Vinh)
Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeMon Sep 02, 2013 11:48 am by rac_rper

» Cần Mua Chành Thanh Lý của Các Đội Ở TP HCM
Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeWed Aug 14, 2013 2:59 pm by Mr_Leo

» Hải Nam Liên Hữu Vía Bà Châu Đốc 2013
Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeSun Jun 30, 2013 10:29 am by huynhthocuong

» https://www.youtube.com/watch?v=yzQRMh0asMo
Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeMon Jun 03, 2013 1:34 pm by caoliondancelaivienkieu

Navigation
 Portal
 nội quy
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Affiliates

Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?

Go down 
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ
Lion
tri_lsrhoanganhduong
fanhiphop11
redevil07
lsr_nhathieunhilapvo
bkhcm
11 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next

bạn có đồng lý lập 1 hội chung cho các đoàn lân sư rồng ?
có : 1
Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? I_vote_lcap73%Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? I_vote_rcap
 73% [ 16 ]
không : 0
Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? I_vote_lcap27%Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? I_vote_rcap
 27% [ 6 ]
Tổng số bầu chọn : 22

Tác giảThông điệp
bkhcm

Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Empty
Bài gửiTiêu đề: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeWed Feb 09, 2011 6:29 pm

ở đây có bao nhiêu anh em đồng ý thành lập 1 hội chung cho lân sư rồng như hiệp hội lân sư rông Việt Nam chẳng hạn.

như vậy thì lân sư rồng sẽ phát triển hơn !

ai đồng ý thì vote cho 1 phiều nào !'/
lsr_nhathieunhilapvo

lsr_nhathieunhilapvo

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeWed Feb 09, 2011 7:29 pm

lam` cach nao` de lap ra hoi chung dc lam sao de may doan` o xa tham gia
redevil07

redevil07

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeWed Feb 09, 2011 7:48 pm

Cái này hơi khó ah ,nói thì dể làm mới khó
fanhiphop11

fanhiphop11

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeWed Feb 09, 2011 8:01 pm

cái này có ai chiệu đứng ra làm chũ tập đoàn ko mới wan trọng
tri_lsrhoanganhduong
MOD
MOD
tri_lsrhoanganhduong

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeWed Feb 09, 2011 8:10 pm

chuyện này ko đơn giản lắm đâu àk.đâu phải muốn là làm liền đc đâu
http://lansurongvn.forumvi.com/
Lion
MOD
MOD
Lion

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeWed Feb 09, 2011 8:52 pm

Toàn lính lát ko ít có aj trưỡng đoàn nên ko dễ !
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ
Administrator
Administrator
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeWed Feb 09, 2011 10:50 pm

hội đam mê lân sư rồng thì có đó bạn...còn Hiệp hội LSR VN thì ko dễ làm nên đc đâu..cái chữ Hiệp hội với Việt Nam mang tính lớn....mún làm nên hiệp hội việt nam thì chắc chắn phải thông wa nhà nước rồi....
http://lansurongdatvo.forumvi.net/
ăn nằm đường

ăn nằm đường

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeThu Feb 10, 2011 6:21 am

mình nghĩ là anh em mình quen biết như thế là oke rồi , còn về chuyện lập hội hay lập nhóm gì đó là chuyện của nhà nước , ở đây mình chỉ gom lại những đoàn lân theo từng vùng thôi tạo nên một topic để mà học hỏi kinh nghiệm là tốt nhất chứ không làm hội gì cả , cái đó là dụng tới nhà nước á !
bkhcm

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeThu Feb 10, 2011 4:23 pm

ăn nằm đường đã viết:
mình nghĩ là anh em mình quen biết như thế là oke rồi , còn về chuyện lập hội hay lập nhóm gì đó là chuyện của nhà nước , ở đây mình chỉ gom lại những đoàn lân theo từng vùng thôi tạo nên một topic để mà học hỏi kinh nghiệm là tốt nhất chứ không làm hội gì cả , cái đó là dụng tới nhà nước á !

ặc ! sai rồi bạn ! nhà nước là người cấp phép.còn việc lập hội nhóm, tổ chức là do cá nhân hoặc tập thể lập ra.mình có luật về lập các hiệp hội. :D
bkhcm

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeThu Feb 10, 2011 4:27 pm

còn vấn đề trưởng đoàn hay không thì không khó ! nếu lập. chỉ cần 3 đoàn lập 1 nhóm. rồi phát thêm vài vé mới tới nhơn nghĩa.hằng anh.ban đầu chỉ 1 số đoàn trước thôi.từ từ những đoàn khác cũng tự động gia nhập.

dĩ nhiên khi gia nhập phải có điều kiện.mấy đoàn cùi bắp thì không nên cho vào làm ảnh hưởng uy tín
redevil07

redevil07

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeThu Feb 10, 2011 4:44 pm

Sợ tụi Nhơn Nghỉa vs Hằng Anh không dzo thì có ,2 tụi nó CLB LSR Quận 5 vs CLB LSR Quận 11 rùi .Mấu chốt là ai đứng ra làm hội trưởng vấn đề giấy tờ luật pháp rùi tiền nửa và chỉ cần mời 1 số đoàn uy tín tham j thì sẻ gia tăng từ từ
bkhcm

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeThu Feb 10, 2011 5:09 pm

mình chắc chắn là với tầm nhìn và khả năng lãnh đạo của Lưu Kiếm Xương và Hằng Xúc thì 2 ông này sẽ tham gia.vì khi tham gia sẽ có lợi cho họ.họ thấy được điều đó ! còn tiền bạc thì Hằng Anh và nhơn nghĩa bao xòng :)) nói chơi chứ mỗi đoàn góp 1 ít.
redevil07

redevil07

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeThu Feb 10, 2011 5:11 pm

Thuyết phục dc Nhôn Nghỉa dzo đi rùi tính típ ,sợ nó chê tụi mình thui
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ
Administrator
Administrator
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeThu Feb 10, 2011 6:18 pm

hội thì lập dễ..và cũng có nhiều hội rồi...nhưng hội đam mê lân sư rồng của admin khởi sướng rồi nè....còn Hiệp hội thì ko dễ đâu..nó wá lớn
http://lansurongdatvo.forumvi.net/
tri_lsrhoanganhduong
MOD
MOD
tri_lsrhoanganhduong

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeThu Feb 10, 2011 6:51 pm

bkhcm đã viết:
còn vấn đề trưởng đoàn hay không thì không khó ! nếu lập. chỉ cần 3 đoàn lập 1 nhóm. rồi phát thêm vài vé mới tới nhơn nghĩa.hằng anh.ban đầu chỉ 1 số đoàn trước thôi.từ từ những đoàn khác cũng tự động gia nhập.

dĩ nhiên khi gia nhập phải có điều kiện.mấy đoàn cùi bắp thì không nên cho vào làm ảnh hưởng uy tín

đã làm thì Hiệp hội thì đoàn nào cũng đc zô.bác chê kùi bắp thì..... :baffle:
Lion
MOD
MOD
Lion

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeThu Feb 10, 2011 8:03 pm

Có 1 tầm nhìn cao zậy cũng hay ! Nhưng mà phải thông qua 1 cái j đó cao hơn chứ chúng ta ko thì còn non quá ! ( ý kiếng riêng)
fanhiphop11

fanhiphop11

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeThu Feb 10, 2011 10:36 pm

thì kiếnthangduong.forumvi.net là cái hội rùi đó...kaka nhưng chĩ là hội trên internet thui
bkhcm

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeThu Feb 10, 2011 10:39 pm

đơn giản.trên diễn đàn này có trưởng đoàn của ít nhất 3 đoàn lân.theo mình ghi nhận.vậy chỉ cần 3.rồi từ từ mấy đoàn khác cũng gia nhập.chỉ cần mở cuộc họp. viết vé mới. là ok hết thôi.còn vấn đề luật pháp thì mình có văn bản luật hẳn hoi. còn không muốn chắc ăn. qua văn phòng luật. hỏi người ta.có tiền thì bỏ dăm bảy trăm nghìn thuê hẳn 1 luật sư là họ làm hết.

vấn đề là các đoàn lân có nhìn thấy lợi ích hay không ? dễ thôi. chỉ cần cho họ thấy lợi ích từ việc gia nhập hội.

còn 1 vấn đề nữa. mỗi đoàn nên cử ra 1 vài thành viên xuất sắc nhất. rồi hội sẽ lập 1 hội đồng chuyên nghiên cứu về lân. đề phát triển. :))
bkhcm

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeThu Feb 10, 2011 10:43 pm

tri_lsrhoanganhduong đã viết:
bkhcm đã viết:

đã làm thì Hiệp hội thì đoàn nào cũng đc zô.bác chê kùi bắp thì..... :baffle:
.

mình không tán thành vì hiện nay trên địa bàn tp có những đoàn lân không thể gòi là đoàn được. múa lân dạo thì đúng hơn. cho mấy đoàn đó zô chỉ tổ làm hội yếu . mà làm vậy cũng chỉ để những đoàn quá tệ phải phấn đấu hơn nữa.không chấp nhận việc lập đoàn lân chỉ múa cho vui. coi thường người xem. vả lại lân sư rồng đã trở thành 1 môn thể thao thi đấu quốc tế chính thức. vì vậy phải có tính chuyên nghiệp
kimpillar
Administrator
Administrator
kimpillar

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeFri Feb 11, 2011 9:56 am

trước mắc cho hỏi vài câu .
1) Hướng đi trong tương lai của hội là gì ?
2) Nội dung chính khi tham gia hội là gì ?
3) Gia nhập hội có được sư ưu tiên hay gì không ?
sting147258369

sting147258369

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeFri Feb 11, 2011 10:54 am

thì chĩ cần các đội dấu với nhau xem đội nào thắng thì làm trưởng đoàn ( thắng làm vua , thua làm giặt ) vậy thôi
kimpillar
Administrator
Administrator
kimpillar

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeFri Feb 11, 2011 10:57 am

nếu vậy thì lập hội ra làm cái quái gì , muốn thi đấu chờ mỗi năm 1 lần đấu ko sướng à , lập hội này chi cho mệt
lsrhoavuduong
Administrator
Administrator
lsrhoavuduong

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeFri Feb 11, 2011 12:16 pm

her trí tuởng tuợng mấy bác bay hơi xa quá rồi, nói đơn giản thôi, hội 360 lân sư rồng của diễn đàn đc bao nhiêu thành viên lắm đâu mà đòi lập tới hiệp hội lân sư rồng việt nam, còn xa vời lắm các bác ơi, diễn đàn này chủ yếu để cho anh em đam mê lân sư rồng giao lưu học hỏi với nhau còn vấn đề hiệp hội phức tạp lắm ko đơn giản như chủ topic nghĩ đâu
tri_lsrhoanganhduong
MOD
MOD
tri_lsrhoanganhduong

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeFri Feb 11, 2011 1:39 pm

nói chung là muốn làm nguyên cả kái Hiệp Hội thì có nhiều phức tạp lắm.ko đơn giản
redevil07

redevil07

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitimeFri Feb 11, 2011 5:34 pm

Nhiệm vụ bất khả thi .Chừng nào Lưu Kiến Xương đề xướng đi thì họa may thành công
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?   Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ? Icon_minitime

Tại sao không lập ra 1 hội chung cho lân sư rồng nhỉ ?
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next