DIỄN ĐÀN CHUYÊN VỀ NGHỆ THUẬT LÂN SƯ RỒNG CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
Chào mừng bạn đến với thế giới Lân Sư Rồng!
Bạn nhận được thông báo này vì bạn chưa phải là thành viên chính thức của diễn đàn:
Nếu bạn chưa đăng ký, xin vui lòng đăng ký thành viên
Chú ý:
- Là thành viên các bạn có thể post bài và trả lời bài viết .Nhưng chúng tôi khuyến khích bạn tham gia V.I.P để ủng hộ cho server của chúng ta.
Nếu bạn đã đăng ký, xin vui lòng xác thực email bằng các nhấp vào link kích hoạt trong email chúng tôi gửi đến địa chỉ email của bạn ngay sau khi bạn đăng ký. Nếu bạn dùng Yahoo hay Gmail, có thể email đó nằm trong phần Bulk/Junk/Spam.
Bạn cũng có thể nhìn thấy thông báo này nếu như trước đây bạn là thành viên của diễn đàn và đã bị treo nick do vi phạm các quy định của diễn đàn.
_Để hiểu rỏ thêm quy định của diễn đàn các bạn vui lòng vào mục "thông báo"
_Nhận đăng quảng cáo trên diễn đàn
Cảm ơn bạn đã đến và tham gia Thế Giới Lân Sư Rồng!
Chào mừng bạn đến với thế giới Lân Sư Rồng!
Bạn nhận được thông báo này vì bạn chưa phải là thành viên chính thức của diễn đàn:
Nếu bạn chưa đăng ký, xin vui lòng đăng ký thành viên
Chú ý:
- Là thành viên các bạn có thể post bài và trả lời bài viết .Nhưng chúng tôi khuyến khích bạn tham gia V.I.P để ủng hộ cho server của chúng ta.
Nếu bạn đã đăng ký, xin vui lòng xác thực email bằng các nhấp vào link kích hoạt trong email chúng tôi gửi đến địa chỉ email của bạn ngay sau khi bạn đăng ký. Nếu bạn dùng Yahoo hay Gmail, có thể email đó nằm trong phần Bulk/Junk/Spam.
Bạn cũng có thể nhìn thấy thông báo này nếu như trước đây bạn là thành viên của diễn đàn và đã bị treo nick do vi phạm các quy định của diễn đàn.
_Để hiểu rỏ thêm quy định của diễn đàn các bạn vui lòng vào mục "thông báo"
_Nhận đăng quảng cáo trên diễn đàn
Cảm ơn bạn đã đến và tham gia Thế Giới Lân Sư Rồng!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Anh em diễn đàn chú ý! Từ 21 giờ ngày 01/07 đến 7 giờ ngày 02/07 diễn đàn sẽ tổ chức bảo trì thay đổi diễn đàn mới, có thể sẽ không truy cập vào một số mục trong diễn đàn được, mọi chi tiết liên lạc Danh admin.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Similar topics
Latest topics
» Ship đâu Lân giá bao nhiêu
vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường - Page 2 Icon_minitimeSat Jan 11, 2014 4:47 pm by nickgi

» cần người hướng dẫn đánh trống!!!!!!!!!!1
vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường - Page 2 Icon_minitimeFri Jan 10, 2014 11:37 pm by nickgi

» Rồng gì mà ít quá
vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường - Page 2 Icon_minitimeSat Sep 28, 2013 2:33 pm by ngoclongduong_hue

» Khung lân mây làm tại nhà
vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 26, 2013 7:27 pm by katarina_bmt

» 1 bài nhạc Hoa hay hay [lâu rất lâu rùi]
vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 26, 2013 2:59 pm by linhbuu

» Vạn Hưng Đường 2012 (Trà Vinh)
vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường - Page 2 Icon_minitimeMon Sep 02, 2013 11:48 am by rac_rper

» Cần Mua Chành Thanh Lý của Các Đội Ở TP HCM
vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường - Page 2 Icon_minitimeWed Aug 14, 2013 2:59 pm by Mr_Leo

» Hải Nam Liên Hữu Vía Bà Châu Đốc 2013
vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường - Page 2 Icon_minitimeSun Jun 30, 2013 10:29 am by huynhthocuong

» https://www.youtube.com/watch?v=yzQRMh0asMo
vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường - Page 2 Icon_minitimeMon Jun 03, 2013 1:34 pm by caoliondancelaivienkieu

Navigation
 Portal
 nội quy
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Affiliates

vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường

Go down 
Lsr Quốc Oai Đường
WongFeiHung
LsrSaLongCương
dũngthanhđường
kut3maxno1
Lsr_QOaiD
tri_lsrhoanganhduong
Lion
nhok_vik_303
13 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
kimpillar
Administrator
Administrator
kimpillar

vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường   vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường - Page 2 Icon_minitimeTue Mar 20, 2012 8:15 pm

Neutral xin lỗi bạn WFH , mình học võ cốt để bảo vệ bản thân, còn như bạn nói mình đang phiến diện và đề cao pencak silat thì xin lỗi, vấn đề mình đặt ra ở đây là học thế nào để có thể bảo vệ bản thân chứ không phải pencaksilat là giỏi nhất, mình chưa nói đến môn karate hay vovinam và một vài môn đối kháng khác như kick boxing mang tính thật dụng hơn nhiều, mình không quan niệm cái nào hay cái nào giỏi, chỉ quan niệm 2 chữ an toàn và thật dụng mà thôi .

Còn chuyện bạn nói chuyện VCT áp dụng liên hoàn chiu thất cái gì ấy thì thật là lolz, mình xin đính chính thế này, anh em chơi lân không ai không biết chuyện ra đường đụng đến là dao ba trắc roi điện và thậm chí là súng tấng công mình nên các bài tập đối luyện tay không vũ khí hoặc đối luyện tay không của VCT mình thấy không thực dụng Like a Star @ heaven .

Các anh em không thể không nhớ đến những huyền thoại về các trận chiến thư hùng của các anh các chú ngày xưa , khi xáp lá cà thì đụng cái gì là đập tới cái đó chứ hơi sức đâu mà có mãnh lực này nọ, nếu có thì mình giải thích thế này xem có đúng không nhé.

Khi gặp đối phương, bổng nhiên anh em cảm thấy cơ thể nóng dần lên và tay chân bắt đầu lạnh giống như bị sốt Ướt ( cái này không phải cảm giác của sự hèn nhát nhé)
Nhưng thật chất đó là sự phấn chấn lên đến đỉnh điểm trong suy nghĩ của anh em làm não truyền đi những tính hiệu kích thích cho cơ thể

Khi ace xung trận thì não bộ của ace có thể nói là phấn kích nhất, nó truyền đến cơ thể một sự kích thích kiến ace không cảm giác được mình bị đau và nó kiến các anh em rơi vào trạng thái tê liệt xúc cảm ( cái này người ta gọi là không đau vì quá đau đấy )

Sau những pha va chạm càng đánh càng hăng ấy thì não bộ sẽ trở lại trạng thái bình thường và trong lúc này thì những hệ thần kinh chổ bị đau lại bắt đầu lấn át và truyền tính hiệu đến não bộ khiến ace cảm thấy đau nói. Cái này người ta gọi là sự phản xạ có điều kiện (lớp 8 hay lớp 9 có học cái này)

còn như WFH nói thì xin lỗi, chỉ những động tác quen thuộc và thật dụng mà mình tập luyện thường xuyên hằng ngày (vd như đấm bao cát hoặc đá vào bộ nệm ấy ) mới được bộc lộ , còn những bài quyền thì hầu như 90% không chiu nào sài được.
nếu WFH nói cái đối kháng VCT không phải clip trên thì theo mình là những clip này

Đánh thế này ra đường người ta chỉ nói cho mình 2 từ thôi Like a Star @ heaven đó là 2 từ chết chắc đấy Like a Star @ heaven

Mình đã từng thi đấu , đã từng theo pencak silat quận 5 đi cọ sát nhưng nhờ thông minh nên mình nhan chóng rút ra 1 điều là học võ phải thực dùng và đừng bao giờ mơ tưởng vào đội tuyển nào cả Like a Star @ heaven vì sao ư, đấu giải cấp thành phố được cái HCV họ cho cao lắm 5 triệu (nói chứ ko có giá 5 triệu đâu) và mấy cái bằng khen hữu danh vô thực và họ tân bốc bạn, cho vào các đội tuyển với mức lương không phải ít nhưng khi gặp chấn thương không thể thi đấu thì một thực tế đau lòng là họ bỏ rơi bạn, lúc đó thì người đau đớn nhất là cha mẹ chứ không phải bạn đâu cherry

Àh, cho mình hỏi thêm 1 câu, bạn WFH biết thế nào là tinh hoa võ thuật không, bạn hãy đả thông tư tưởng cho anh em với 74 dù sao thì mình cũng thích một người như bạn đấy 86 rất có khí thế 86

Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ
Administrator
Administrator
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ

vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường   vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường - Page 2 Icon_minitimeTue Mar 20, 2012 8:56 pm

công nhận mấy cái biểu diễn võ quái thiệt...nhất là VCT hay Vovinam đó...xáp vào đánh...đánh chưa trúng mà bay lộn tùng phèo...còn co giật đồ nữa...coi mắc cười dễ sợ...thấy thì đẹp mà ko biết ra đụng độ nó có đúng thế để làm mấy chiêu đó ko
http://lansurongdatvo.forumvi.net/

vài clip đánh võ trong lễ khai quang Liên Dũng Đường
Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2
 Similar topics
-
» clip Khai Quang * Hào Quang Đường 2k11 *
» Clip đêm khaiq uang Liên Dũng Đường - phần 1
» Khai quang Liên Dũng Đường - phần 3