DIỄN ĐÀN CHUYÊN VỀ NGHỆ THUẬT LÂN SƯ RỒNG CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
Chào mừng bạn đến với thế giới Lân Sư Rồng!
Bạn nhận được thông báo này vì bạn chưa phải là thành viên chính thức của diễn đàn:
Nếu bạn chưa đăng ký, xin vui lòng đăng ký thành viên
Chú ý:
- Là thành viên các bạn có thể post bài và trả lời bài viết .Nhưng chúng tôi khuyến khích bạn tham gia V.I.P để ủng hộ cho server của chúng ta.
Nếu bạn đã đăng ký, xin vui lòng xác thực email bằng các nhấp vào link kích hoạt trong email chúng tôi gửi đến địa chỉ email của bạn ngay sau khi bạn đăng ký. Nếu bạn dùng Yahoo hay Gmail, có thể email đó nằm trong phần Bulk/Junk/Spam.
Bạn cũng có thể nhìn thấy thông báo này nếu như trước đây bạn là thành viên của diễn đàn và đã bị treo nick do vi phạm các quy định của diễn đàn.
_Để hiểu rỏ thêm quy định của diễn đàn các bạn vui lòng vào mục "thông báo"
_Nhận đăng quảng cáo trên diễn đàn
Cảm ơn bạn đã đến và tham gia Thế Giới Lân Sư Rồng!
Chào mừng bạn đến với thế giới Lân Sư Rồng!
Bạn nhận được thông báo này vì bạn chưa phải là thành viên chính thức của diễn đàn:
Nếu bạn chưa đăng ký, xin vui lòng đăng ký thành viên
Chú ý:
- Là thành viên các bạn có thể post bài và trả lời bài viết .Nhưng chúng tôi khuyến khích bạn tham gia V.I.P để ủng hộ cho server của chúng ta.
Nếu bạn đã đăng ký, xin vui lòng xác thực email bằng các nhấp vào link kích hoạt trong email chúng tôi gửi đến địa chỉ email của bạn ngay sau khi bạn đăng ký. Nếu bạn dùng Yahoo hay Gmail, có thể email đó nằm trong phần Bulk/Junk/Spam.
Bạn cũng có thể nhìn thấy thông báo này nếu như trước đây bạn là thành viên của diễn đàn và đã bị treo nick do vi phạm các quy định của diễn đàn.
_Để hiểu rỏ thêm quy định của diễn đàn các bạn vui lòng vào mục "thông báo"
_Nhận đăng quảng cáo trên diễn đàn
Cảm ơn bạn đã đến và tham gia Thế Giới Lân Sư Rồng!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Anh em diễn đàn chú ý! Từ 21 giờ ngày 01/07 đến 7 giờ ngày 02/07 diễn đàn sẽ tổ chức bảo trì thay đổi diễn đàn mới, có thể sẽ không truy cập vào một số mục trong diễn đàn được, mọi chi tiết liên lạc Danh admin.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Similar topics
Latest topics
» Ship đâu Lân giá bao nhiêu
cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSat Jan 11, 2014 4:47 pm by nickgi

» cần người hướng dẫn đánh trống!!!!!!!!!!1
cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeFri Jan 10, 2014 11:37 pm by nickgi

» Rồng gì mà ít quá
cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSat Sep 28, 2013 2:33 pm by ngoclongduong_hue

» Khung lân mây làm tại nhà
cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeThu Sep 26, 2013 7:27 pm by katarina_bmt

» 1 bài nhạc Hoa hay hay [lâu rất lâu rùi]
cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeThu Sep 26, 2013 2:59 pm by linhbuu

» Vạn Hưng Đường 2012 (Trà Vinh)
cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeMon Sep 02, 2013 11:48 am by rac_rper

» Cần Mua Chành Thanh Lý của Các Đội Ở TP HCM
cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeWed Aug 14, 2013 2:59 pm by Mr_Leo

» Hải Nam Liên Hữu Vía Bà Châu Đốc 2013
cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSun Jun 30, 2013 10:29 am by huynhthocuong

» https://www.youtube.com/watch?v=yzQRMh0asMo
cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeMon Jun 03, 2013 1:34 pm by caoliondancelaivienkieu

Navigation
 Portal
 nội quy
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Affiliates

cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..

Go down 
lsrhoavuduong
lsr_chuonganhduong
kimpillar
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ
tinhphuc_vt
9 posters
Tác giảThông điệp
tinhphuc_vt

tinhphuc_vt

cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Empty
Bài gửiTiêu đề: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeFri May 04, 2012 9:21 pm

cho mình hòi trống long an giống pên liên hữu,hay hào dũng là trống loại mấy,pao nhiêu tiền zậy,ae giúp mình nha,cảm ơn ae trước..
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ
Administrator
Administrator
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeFri May 04, 2012 9:27 pm

cái trống của liên hữu hình như là thùng TQ da của năm mến..cái đó ngon lắm đó..năm mến thì cỡ 4 5 chai đó
http://lansurongdatvo.forumvi.net/
tinhphuc_vt

tinhphuc_vt

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeFri May 04, 2012 9:43 pm

tk pác nha! trống long an để đánh múa lân có mấy loại zậy pác..
kimpillar
Administrator
Administrator
kimpillar

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeFri May 04, 2012 10:01 pm

Idea thiếu gì trống mà nhất thiết phải dùng trống long an vậy clown trống 5 mến long an bèo nhất 4 chai nhé clown dưới 4 chai cũng có nhưng mua rồi đừng lên đây nói tại sao ad không báo trước nhé.
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ
Administrator
Administrator
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeFri May 04, 2012 10:05 pm

trống nào chã có loại zỏm đến loại xịn...nó tùy thuộc vào 2 vấn đề..1 là tiền (tiền nào của nấy) 2 là người chọn trống có biết cách chọn trống tốt hay ko (ko biết chọn mà cứ vác tiền đi mua..ko phân biệt được là bị lừa ngay...)..pác chẳng cần phải lo gì trống loại nào loại nào..tốt nhất nên tìm người bán trống đáng tin cậy...gợi ý Danh DCK
lsr_chuonganhduong

lsr_chuonganhduong

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSat May 05, 2012 4:27 pm

tốt nhất mình mua trống china đánh cho xướng tay
mà mình tưởng là đâu trống china cao tiền nhất rồi chứ ai ngờ long an cao tiền wa
lsrhoavuduong
Administrator
Administrator
lsrhoavuduong

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSat May 05, 2012 5:17 pm

hàng tốt thì ko thiếu, nhưng chủ yếu là ko có tiền mua Like a Star @ heaven
tinhphuc_vt

tinhphuc_vt

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSat May 05, 2012 7:42 pm

oh tk các pác đã cho ý kiến
LsrSaLongCương

LsrSaLongCương

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSat May 05, 2012 8:32 pm

Trống jốg LH hình như là 7tr hay sao áh Lọai 1 Của 5 mến....
nhok_vik_303

nhok_vik_303

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSat May 05, 2012 8:39 pm

nói thiệt ra thì trống 5 mến mà níu mua hàng tốt nhất thì đánh hay hơn TQ
LsrSaLongCương

LsrSaLongCương

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSat May 05, 2012 8:45 pm

nhok_vik_303 đã viết:
nói thiệt ra thì trống 5 mến mà níu mua hàng tốt nhất thì đánh hay hơn TQ
chỉ cần loại 1,2 là đũ ăn rùi
tinhphuc_vt

tinhphuc_vt

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSat May 05, 2012 10:59 pm

tại mình thấy có đoàn đánh rống 5 mến nghe tiếng cũng hay lắm,lại mình thấy có gì đó 1 chút VN hơn,trống tq thì khỏi chê rồi
LsrSaLongCương

LsrSaLongCương

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSat May 05, 2012 11:14 pm

tinhphuc_vt đã viết:
tại mình thấy có đoàn đánh rống 5 mến nghe tiếng cũng hay lắm,lại mình thấy có gì đó 1 chút VN hơn,trống tq thì khỏi chê rồi
Vũg Tàu Mình hình như có bên Tui zới KN thỳ fải
nhok_vik_303

nhok_vik_303

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSun May 06, 2012 11:18 am

thì đó trồng năm mến đành hay mà cũng bền
Admin
Administrator
Administrator
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSun May 06, 2012 1:38 pm

phúc nè, anh thấy năm mến đánh ngon lắm đó, mà cái thùng nó ko đẹp bằng TQ nếu thùng TQ mình đánh biễu diễn thì đẹp lắm mà tiếng thì 5 mến vẫn hay hờn, thường thì cái dc cái mất mà
https://kienthangduong.forumvi.com
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ
Administrator
Administrator
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSun May 06, 2012 1:41 pm

độ bền của năm mến nay có tốt ko a danh...mà e thấy nay năm mến làm thùng cũng đẹp..cái hum bữa a đánh bằng 2 cái mỏ đó..thùng giống tương đối giống TQ rồi
Admin
Administrator
Administrator
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSun May 06, 2012 1:48 pm

năm mến dĩ nhiên là tốt chứ sao, tuy nhiên nó cũng có cái hạn chế đó, còn cái trống mà anh đánh bữa đó

là anh nhờ anh An ( con chú năm mến) làm giả TQ nhưng thật sự cái thùng thì ko dc đẹp đâu, mà tiếng đánh thì khỏi phải chê, ko những vậy, chất liêu gỗ làm nên cái trống năm mến cũng tốt hơn nhìu so với TQ
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ
Administrator
Administrator
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSun May 06, 2012 2:04 pm

vậy h` sài năm mến đc rồi..nếu giá cả nó cũng tầm ngang TQ
DJLETUNG
Super Mod
Super Mod
DJLETUNG

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSun May 06, 2012 2:20 pm

nếu dùng để đánh trống hội thì xài TQ đẹp...còn đánh múa lân xài 5 mến đánh hay hơn nhiều
lsr_chuonganhduong

lsr_chuonganhduong

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSun May 06, 2012 2:34 pm

ý kiến mình như bác danh trống năm mến múa rồng thì hay hơn ngược lại đem di biểu diễn nó ko dc đẹp cho lắm
nhok_vik_303

nhok_vik_303

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSun May 06, 2012 7:51 pm

nếu mún nó đẹp thì trang trí lại vẻ ngoái của torng61 cái quan trọng la có chịu bỏ công bỏ tiền trang tr1i lại hôk thôi
tinhphuc_vt

tinhphuc_vt

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSun May 06, 2012 8:27 pm

giá thấp nhất giờ nhiêu zậy mấy pác
Admin
Administrator
Administrator
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSun May 06, 2012 11:07 pm

nhok_vik_303 đã viết:
nếu mún nó đẹp thì trang trí lại vẻ ngoái của torng61 cái quan trọng la có chịu bỏ công bỏ tiền trang tr1i lại hôk thôi
\

Ko phải đậu em, ý anh noi ko phải là bề ngoài cái trống đâu, vì nếu em đặt 5 mến yêu cầu phun PU thì nó đẹp lung linh, nhưng hình thể đó, ý anh nói là cái hình thể cái 5 mến thì khi nhìn xa xa thấy nó cao là 1 nè, nó hơi thô là 2, còn trống TQ 5 tấc thì cái hình thể nó đẹp hơn,
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ
Administrator
Administrator
Lân_Sư_Rồng_Đất_Võ

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitimeSun May 06, 2012 11:34 pm

nói chung 2 loại đều xài tốt chủ yếu là tiền mình có bao nhiu...nó đều có ưu nhược điểm cả...
có 1 loại trống VN danh tiếng vừa rẻ vừa bền âm thanh 2 phai..từng làm mưa làm gió trên diễn đàn...nếu mà ko có kinh tế pác mua trống đó đánh..đó là trống Đọi Tam...trống này toàn sài trong các lễ hội lớn với các đám ko hà
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..   cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm.. Icon_minitime

cho mình hỏi về trống long an chút,mong ae cho ý kiếm..
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» vinh hang duong ra mat anh em trong djen dan mong dc lam wen cac anh em trong lan su rong
» Cho e xin chút Kinh Nghiệm đánh trống và xã và lò
» Mới Kiếm được Quốc Oai với Lâm Mình nè , tếu vãi há há , kinh quá