DIỄN ĐÀN CHUYÊN VỀ NGHỆ THUẬT LÂN SƯ RỒNG CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
Chào mừng bạn đến với thế giới Lân Sư Rồng!
Bạn nhận được thông báo này vì bạn chưa phải là thành viên chính thức của diễn đàn:
Nếu bạn chưa đăng ký, xin vui lòng đăng ký thành viên
Chú ý:
- Là thành viên các bạn có thể post bài và trả lời bài viết .Nhưng chúng tôi khuyến khích bạn tham gia V.I.P để ủng hộ cho server của chúng ta.
Nếu bạn đã đăng ký, xin vui lòng xác thực email bằng các nhấp vào link kích hoạt trong email chúng tôi gửi đến địa chỉ email của bạn ngay sau khi bạn đăng ký. Nếu bạn dùng Yahoo hay Gmail, có thể email đó nằm trong phần Bulk/Junk/Spam.
Bạn cũng có thể nhìn thấy thông báo này nếu như trước đây bạn là thành viên của diễn đàn và đã bị treo nick do vi phạm các quy định của diễn đàn.
_Để hiểu rỏ thêm quy định của diễn đàn các bạn vui lòng vào mục "thông báo"
_Nhận đăng quảng cáo trên diễn đàn
Cảm ơn bạn đã đến và tham gia Thế Giới Lân Sư Rồng!
Chào mừng bạn đến với thế giới Lân Sư Rồng!
Bạn nhận được thông báo này vì bạn chưa phải là thành viên chính thức của diễn đàn:
Nếu bạn chưa đăng ký, xin vui lòng đăng ký thành viên
Chú ý:
- Là thành viên các bạn có thể post bài và trả lời bài viết .Nhưng chúng tôi khuyến khích bạn tham gia V.I.P để ủng hộ cho server của chúng ta.
Nếu bạn đã đăng ký, xin vui lòng xác thực email bằng các nhấp vào link kích hoạt trong email chúng tôi gửi đến địa chỉ email của bạn ngay sau khi bạn đăng ký. Nếu bạn dùng Yahoo hay Gmail, có thể email đó nằm trong phần Bulk/Junk/Spam.
Bạn cũng có thể nhìn thấy thông báo này nếu như trước đây bạn là thành viên của diễn đàn và đã bị treo nick do vi phạm các quy định của diễn đàn.
_Để hiểu rỏ thêm quy định của diễn đàn các bạn vui lòng vào mục "thông báo"
_Nhận đăng quảng cáo trên diễn đàn
Cảm ơn bạn đã đến và tham gia Thế Giới Lân Sư Rồng!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Anh em diễn đàn chú ý! Từ 21 giờ ngày 01/07 đến 7 giờ ngày 02/07 diễn đàn sẽ tổ chức bảo trì thay đổi diễn đàn mới, có thể sẽ không truy cập vào một số mục trong diễn đàn được, mọi chi tiết liên lạc Danh admin.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Similar topics
Latest topics
» Ship đâu Lân giá bao nhiêu
Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeSat Jan 11, 2014 4:47 pm by nickgi

» cần người hướng dẫn đánh trống!!!!!!!!!!1
Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeFri Jan 10, 2014 11:37 pm by nickgi

» Rồng gì mà ít quá
Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeSat Sep 28, 2013 2:33 pm by ngoclongduong_hue

» Khung lân mây làm tại nhà
Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 26, 2013 7:27 pm by katarina_bmt

» 1 bài nhạc Hoa hay hay [lâu rất lâu rùi]
Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 26, 2013 2:59 pm by linhbuu

» Vạn Hưng Đường 2012 (Trà Vinh)
Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeMon Sep 02, 2013 11:48 am by rac_rper

» Cần Mua Chành Thanh Lý của Các Đội Ở TP HCM
Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeWed Aug 14, 2013 2:59 pm by Mr_Leo

» Hải Nam Liên Hữu Vía Bà Châu Đốc 2013
Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeSun Jun 30, 2013 10:29 am by huynhthocuong

» https://www.youtube.com/watch?v=yzQRMh0asMo
Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeMon Jun 03, 2013 1:34 pm by caoliondancelaivienkieu

Navigation
 Portal
 nội quy
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Affiliates

Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé

Go down 
saobang_nghia2000
bebiboom2010
lsrhiennam
lionmini.dance
dũngthanhđường
nhocmaxx1995
zozobmt
lsr_HaiAnhDuong
nhox149
n_aye2105
HUYNH THANH TRA
redevil07
LamDung
laclaclac1990
ku_daj
boy_qn
kld_quan7
lovelyboy
langphivan
lienhoinguoihoalaithieu
thatphumieuag
zondj
kyhoanclb
lsr_khanhvanduong_hue
kelvin82291
LsrSaLongCương
bboycwalk
phuckhoa_tv
lsrtinhnghia_nhatnguyet
zjnnh0x.Qoai
nghiasinhduong_nh1
lsrtrungnghiaduong
nguoidame
buidokhacsy
Ut_NAD
kimpillar
ăn nằm đường
tinhphuc_vt
hungdung_vd
fanhiphop11
NghiaAnhduong_TG
ho_trungtin_ho
tri_lsrhoanganhduong
lsr_nguyentruongthinh
huongloduong_lion dance
mr.nam
chananduong
nhok_vik_303
Lion
lsrbaovuongduong
lsrbachngocduong
myloveliondance
shjnaldeath
lsrlonganduong
lsrhoavuduong
Admin
60 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next
Tác giảThông điệp
kimpillar
Administrator
Administrator
kimpillar

Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeSun Aug 22, 2010 1:52 pm

bác nhắc mới nhớ :
Họ và tên:Trần Kim Trụ
Ngày sinh:04/06/1992
Nick forum: kimpillar
Nich yahoo:kip_108
Đoàn Lân Đang Tham Gia : Long Nghĩa Đường
Địa chỉ đoàn lân :150a tân hòa đông F14 Q6 Tp.Hồ Chí Minh
Chi Nhán : Chưa có
Địa chỉ: Bảo mật
Điện thoại liên lạc: Bảo mật
Một văn bản về lịch sử đoàn lân của riêng mình bao gồm :
- Lần đầu thành lập năm và trưởng phải tên :Thành lập 2008 dạng phong trào khu phố
- Lần thứ 2 mở cửa hoạt động năm và trưởng phái tên : ( nếu tạm dưng hoạt động và mở cửa lại lần 2 thì hẵng ghi , không thì thôi ) : Lần 2 Chính thức hoạt động năm 2010 Trưởng Phái Trần Kim Trụ
- Lịch sử thành tích đạt được sau bao nhiêu năm hoạt động :
- Giới thiệu sơ bộ về đoàn nghệ thuật lân sư rồng của mình :
Năm 2008 thành lập một đội lân trong khu phố theo phong trào tập hợp thanh niên của đảng ủy quận đoàn 6 Đưa đi tập huấn tại đoàn lân Quần Nghĩa Đường Q.5 1 năm /
Cuối Năm 2009 Chính thức Lấy Tên Long Nghĩa Đường dưới sự lãnh đạo của trưởng đoàn Nguyễn Phi Long và Trần Kim Trụ gia nhập CLB lân sư rồng quận 6 , nhận bằng khen tích cực trong phong trào tập hợp thanh niên của hội liên hiệp thanh niênF14 Q6 .
Mong anh em hỗ trợ thêm nhiều mặt .
buidokhacsy

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 24, 2010 2:25 pm

Tham gia đoàn lân :Xích Long Quang
Họ và tên:Bùi Đỗ Khắc Sỹ
Ngày sinh:2/4/1996
Nick forum: buidokhacsy
Nich yahoo:lsrsyhaduong
Đoàn Lân Đang Tham Gia :Xích Long Quang
Địa chỉ đoàn lân :Cam Ranh(Em cũng ko gik rõ lắm)
Chi Nhán :NhaTrang, Khánh Hòa
Địa chỉ: 27/2 đường Phú Xương,tổ 17,phường Vĩnh Hải,NhaTrang,Khánh Hòa
Điện thoại liên lạc:01262692689
Một văn bản về lịch sử đoàn lân của riêng mình bao gồm :mới gia nhập nên ko rõ
- Lần đầu thành lập năm và trưởng phải tên :mới gia nhập nên ko rõ
- Lần thứ 2 mở cửa hoạt động năm và trưởng phái tên :mới gia nhập nên ko rõ
- Lịch sử thành tích đạt được sau bao nhiêu năm hoạt động :mới gia nhập nên ko rõ
- Giới thiệu sơ bộ về đoàn nghệ thuật lân sư rồng của mình:
Đội cũng mới thành lập được 4 năm. Tổng công có 4 đầu Lân(2 lớn, 2 nhỏ).Thành viên có khoảng 10 người đổ lại toàn là thanh thiếu niên.Do em mới tham gia đoàn nên ko bik nhiều nên mong mấy bác thông cảm.
nguoidame

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 24, 2010 8:11 pm

Tham gia đoàn lân : Khương Nghĩa Đường
Họ và tên: Nguyển Văn Anh Nhựt
Ngày sinh: 3/10/1996
Nick forum: nguoidame
Nich yahoo : a.kool9121
Địa chỉ đoàn lân : Long Hải
Chi Nhánh : no
Địa chỉ : Thị Trấn Long Hải Huyện Long Điền Tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu
Điện thoại liên lạc: 0909366312
Một văn bản về lịch sử đoàn lân của riêng mình bao gồm
- Lần đầu thành lập năm và trưởng phải tên : Yêu Thích Và Đam Mê:
Bên tách cà phê bốc khói ở một góc quán nhỏ trước cổng Trung tâm Văn hoá học tập cộng đồng thị trấn Long Hải (huyện Long Điền), anh Trương Văn Khương, chủ nhiệm CLB nghệ thuật lân rồng Khương Nghĩa đường, thị trấn Long Hải kể: “Hồi nhỏ, tôi vừa thích lại vừa sợ những con lân, con rồng đầy màu sắc, nhảy múa điệu nghệ trong tiếng trống, tiếng chập chã, thanh la rộn ràng. Thích là phải rồi. Vì nó nhảy, nó cuộn mình đẹp quá. Nhất là cái màn nó trèo lên cao chót vót lấy quà thưởng. Lấy được, nó mừng, nó chớp mắt, nó khoe. Nhưng nó cũng khôn lắm, giấu quà vào bên trong bộ râu, vờn nhau với ông địa bụng bự, mặc cho ông dụ dỗ bằng mấy chiêu bẹo má, quạt mát, vẫn không cho ông địa lấy quà đi. Còn sợ, cũng là cái chắc. Mắt nó to quá, chân dài và nhiều chân quá. Miệng lại rộng, vừa nhảy múa, vừa vung vẩy hàm râu và lừ mắt nhìn xung quanh, thiệt dữ, thiệt oai…Tôi cũng đâu có ngờ, ngày nay tôi được làm lân, làm rồng, đem niềm vui, sự thích thú, ngưỡng mộ cho bọn trẻ. Đó là do mê quá, tôi bỏ nghề biển, chuyển qua lập đội lân, tập tành đi múa”.

Nước da nâu đỏ, đôi bàn tay gân guốc, vóc người tầm thước, rắn rỏi đúng kiểu dân làm biển. Mặc bộ đồ màu đỏ tay dài, cổ áo cài kín bởi những chiếc nút tàu thắt thật đẹp, trông nét mặt anh vẫn… hơi ngầu như mọi khi điều khiển đoàn trong buổi diễn. Bấm nút Start và quay màn hình Review nho nhỏ trên chiếc máy quay video cho chúng tôi coi lại chương trình biểu diễn của đoàn lân rồng, anh kể thêm: “Mùng một tết năm nào đoàn cũng múa. Có năm 3 – 4 suất một ngày. Tính từ đầu năm đến giờ, chắc hơn 20 suất diễn rồi. Múa mừng năm mới, múa Khai hội Du lịch bên Vũng Tàu, múa biểu diễn ở Bình Dương, Đồng Nai, múa tiễn quân ở sân uỷ ban huyện đưa anh em chiến sĩ trẻ lên đường làm nghĩa vụ quân sự. Sắp tới đội chuẩn bị múa chính lễ hội Dinh Cô nữa. Anh em đang tập dữ lắm, tập lại mấy chiêu khó, tập cho đều đội hình, tập khí công… ”.

Ngày Đầu Vào Nghề:

Anh Nguyễn Văn Minh, Phó chủ nhiệm CLB cũng góp thêm câu chuyện: “Bây giờ coi ngon vậy đó, chớ hồi mới lập đoàn, nói nghe mà thương, lấy cái bội tre đựng trái cây dán giấy bồi làm đầu lân. Cái gàu xách nước bịt kín làm trống. Chặt đoạn tre làm dùi. Nắp nồi cũ tận dụng làm chập chã…”. Đó là hồi tháng 4 năm 1994, đoàn chính thức ra mắt sau gần 3 năm nhóm họp. Một năm sau, trưởng đoàn Khương tìm đường về Sài Gòn “tầm sư học đạo”. Anh học với thầy Lưu Kiến Xương, lò lân sư rồng Nhơn Nghĩa đường suốt 6 năm liền. Vừa học nhập môn, vừa được thầy luyện võ, khí công và hướng dẫn các món biểu diễn. Cũng trong thời gian này, anh quan sát và thấm dần cách thức điều động, tổ chức đoàn của thầy. Vừa nghiêm khắc, vừa gần gũi, chia sẻ như một gia đình nhỏ. Mấy mẹo vặt của nghề làm lân, rồng thầy cũng truyền lại. “Sau này mình tự mua lấy vật liệu về mà làm cho nó rẻ tiền. Ham mê mà chơi chớ nghề này hao sức, tổn lực mà cũng mua sắm tốn kém lắm, không tiền của nào mà bù nổi” – anh nhớ như in lời thầy. Thầy còn dạy, về lấy tên mình đặt tên đoàn cho riêng biệt và dễ nhớ, chọn thêm mấy em có sức khoẻ, mê nghề mà tập dần. Mỗi em phải giỏi một vị trí, rồi tiến lên biết nhiều việc, biết hướng dẫn bảo ban nhau, đỡ đần nhau lúc khó khăn, lúc đó mới thực sự là đoàn…
Lần thứ 2 mở cửa hoạt động năm và trưởng phái tên :Ngày Đầu Vào Nghề:

Anh Nguyễn Văn Minh, Phó chủ nhiệm CLB cũng góp thêm câu chuyện: “Bây giờ coi ngon vậy đó, chớ hồi mới lập đoàn, nói nghe mà thương, lấy cái bội tre đựng trái cây dán giấy bồi làm đầu lân. Cái gàu xách nước bịt kín làm trống. Chặt đoạn tre làm dùi. Nắp nồi cũ tận dụng làm chập chã…”. Đó là hồi tháng 4 năm 1994, đoàn chính thức ra mắt sau gần 3 năm nhóm họp. Một năm sau, trưởng đoàn Khương tìm đường về Sài Gòn “tầm sư học đạo”. Anh học với thầy Lưu Kiến Xương, lò lân sư rồng Nhơn Nghĩa đường suốt 6 năm liền. Vừa học nhập môn, vừa được thầy luyện võ, khí công và hướng dẫn các món biểu diễn. Cũng trong thời gian này, anh quan sát và thấm dần cách thức điều động, tổ chức đoàn của thầy. Vừa nghiêm khắc, vừa gần gũi, chia sẻ như một gia đình nhỏ. Mấy mẹo vặt của nghề làm lân, rồng thầy cũng truyền lại. “Sau này mình tự mua lấy vật liệu về mà làm cho nó rẻ tiền. Ham mê mà chơi chớ nghề này hao sức, tổn lực mà cũng mua sắm tốn kém lắm, không tiền của nào mà bù nổi” – anh nhớ như in lời thầy. Thầy còn dạy, về lấy tên mình đặt tên đoàn cho riêng biệt và dễ nhớ, chọn thêm mấy em có sức khoẻ, mê nghề mà tập dần. Mỗi em phải giỏi một vị trí, rồi tiến lên biết nhiều việc, biết hướng dẫn bảo ban nhau, đỡ đần nhau lúc khó khăn, lúc đó mới thực sự là đoàn…

fanhiphop11

fanhiphop11

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 24, 2010 9:57 pm

bài viết cũa bác rất là tâm trạng 😄
lsr_nguyentruongthinh

lsr_nguyentruongthinh

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 31, 2010 6:47 am

chết cha rồi... bác hồ tên Hà bên Trung Tín hã chết chết chắc đợt này trốn bác Hồ wá haha...
lsrtrungnghiaduong

lsrtrungnghiaduong

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 31, 2010 10:48 am

Hehe ta chưa đăng ký nữa
lsrhoavuduong
Administrator
Administrator
lsrhoavuduong

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 31, 2010 6:31 pm

bác hò chứ ko phải bác hồ
lsrhoavuduong
Administrator
Administrator
lsrhoavuduong

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 31, 2010 6:31 pm

up cho câu lạc bộ đông thành viên up up up
ho_trungtin_ho

ho_trungtin_ho

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeSat Sep 04, 2010 9:05 am

ta dau phai la bac ho^\ dau
ua ma bac thinh tron ta gi vay
nghiasinhduong_nh1

nghiasinhduong_nh1

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeSat Sep 04, 2010 3:04 pm

em tham gia cai na`y dc ko zo. :beat_plaster:
zjnnh0x.Qoai

zjnnh0x.Qoai

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeSat Sep 04, 2010 3:36 pm

caj nay tham gja sao ha pac danh
Admin
Administrator
Administrator
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeSat Sep 04, 2010 4:41 pm

Tât cả mọi người đều có quyền tham gia
https://kienthangduong.forumvi.com
kimpillar
Administrator
Administrator
kimpillar

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeSat Sep 04, 2010 7:43 pm

Trước mắt sẽ mở đăng ký đến hết tháng 9 , tất cả những bạn có đam mê bộ môn này đều có thể đăng ký tham gia .
Trong thời gian đó mình sẽ lưu những bài đăng ký của các bạn vào bộ lưu trữ rồi tháng 10 này BQT sẽ chính thức đưa clb vào hoạt động , tháng 9 là thời gian chạy thử của mô hình clb mới này thôi .

À quên nữa , nhắc luôn , khi các bạn đã đăng khí tham gia clb lân sư rồng thì các bạn phải hoạt động theo nội quy của hội và chịu trách nhiệm nếu các bạn có vi phạm gì trong nội quy nêu ra .
Admin
Administrator
Administrator
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeSat Sep 04, 2010 9:33 pm

Và cấm Spam dưới mọi hình thức
ho_trungtin_ho

ho_trungtin_ho

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 05, 2010 8:59 pm

bac zinnhox sao khong len yahoo pm ta vay
lsrtinhnghia_nhatnguyet

lsrtinhnghia_nhatnguyet

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeMon Sep 06, 2010 1:49 pm

Họ và tên:Mai Ngọc Trung
Ngày sinh:23/06/1887
Nick forum: lsrtinhnghia_nhatnguyet
Nich yahoo:ngoctrung7200@yahoo.com
Đoàn Lân Đang Tham Gia :Tinh Nghĩa Đường Q.5
Địa chỉ đoàn lân :15c Chiêu Anh Các p.5 q.5
Chi Nhánh :Nhật Nguyệt Đường q.3
thành lập lâu lắm rồi,thuộc môn phái thái cưc đường lang
mới đạt dược giài I cuôc thi lân tốc độ ngày 2/9 tại ttvh q5
zjnnh0x.Qoai

zjnnh0x.Qoai

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeFri Sep 10, 2010 1:50 pm

pac trung tin oi cho mjnh laj nik yahoo di minh wen ruj hjhj
ho_trungtin_ho

ho_trungtin_ho

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 14, 2010 9:31 pm

minh moi noi chuyen xong do hjhjh
bac trung cho ta to tien do di
Admin
Administrator
Administrator
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 14, 2010 10:43 pm

các bác vui lòng ko vào đây spam đây là 360 độ lân sư rồngnheé
phuckhoa_tv

phuckhoa_tv

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 14, 2010 11:45 pm

Tham gia đoàn lân : Phúc Khoa Đường
Họ và tên: Lê Đăng Khoa
Ngày sinh: 06-10-1988
Nick forum: phuckhoa_tv
Nich yahoo: nguquenmaimai
Đoàn Lân Đang Tham Gia : Phúc Khoa Đường
Địa chỉ đoàn lân : Khóm Minh Thuận B - TTCN - Huyện Cầu Ngang Tỉnh Trà Vinh
Chi Nhán : Không
Địa chỉ: Khóm Minh Thuận B - TTCN - Huyện Cầu Ngang Tỉnh Trà Vinh
Điện thoại liên lạc: 094.398.6000
- Lần đầu thành lập năm và trưởng phải tên : Đội thành lập cách nay cũng khá lâu, mình chỉ nhớ là mình gia nhập vào là năm mình học lớp 9 thôi, trước đó đội thuộc quản lý của đình, sau này tách ra.
- Lần thứ 2 mở cửa hoạt động năm và trưởng phái tên : Đội của mình mới đổi tên lại là Phúc Khoa Đường
- Lịch sử thành tích đạt được sau bao nhiêu năm hoạt động : thành tích thì không biết phải đánh giá thế nào, bởi vì cả tỉnh môn nghệ thuật lân sư rồng này còn quá yếu, đội mình chỉ có thể cho các đội khác trong tỉnh mình không sợ thua ai trong tỉnh bao giờ
- Giới thiệu sơ bộ về đoàn nghệ thuật lân sư rồng của mình
Chúng tôi xin cam không đưa ra thông tin này nếu không có sự cho phép của người viết và sẽ sử dụng thông tin này nếu người viết cho phép , chúng tôi sẽ đối chiếu lịch sử hoạt động của tất cả các đoàn và sẽ biết độ xác thực của văn bản là bao nhiêu .
http://www.phuckhoa-liondance.tk
bboycwalk

bboycwalk

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 16, 2010 9:55 pm

Nhìn mấy bác viết dài mà làm biếng lun
http://www.thanghaiduonggv.tk
LsrSaLongCương

LsrSaLongCương

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeWed Sep 22, 2010 11:27 am

Họ và tên: Nguyễn Tấn Đạt
Ngày sinh: 11/8/1992
Nick forum:LSRSaLongCuong
Nich yahoo: nhoxtyem@yahoo.com
Đoàn Lân Đang Tham Gia : Sa Long Cương do Võ sư Nguyễn Hữu Trung đảm nhiệm .
Địa chỉ đoàn lân : Nhà Văn Hóa Thanh Niên tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu ( 160 Hạ Long - F.2 - TP.Vũng Tàu )
Chi Nhán : X
Một văn bản về lịch sử đoàn lân của riêng mình bao gồm : Năm 1990 Võ sinh Sa Long Cương múa Lân theo trường phái "truyền thống".

(Tương đương với trường phái Phật Sơn của Trung Quốc).

- Lần đầu thành lập năm và trưởng phải tên : Sa Long Cương thành lập 1990
- Lịch sử thành tích đạt được sau bao nhiêu năm hoạt động : giải A lân trên mai hoa thung 1995
- Giới thiệu sơ bộ về đoàn nghệ thuật lân sư rồng của mình : đội lân - sư - rồng Sa Long Cương (thuộc Nhà Văn hoá Thanh niên tỉnh) đã có 20 năm “hoá thân” thành những "nhân vật chính" trong những đêm hội trăng rằm... để mang niềm vui đến cho mọi người.

Các em không được học hành đến nơi đến chốn, phải lao động sớm, đứa đi bán vé số, có em đi bán hàng dạo ngoài biển… tôi đã tập hợp các em lại. Ban đầu dạy cho các em các bài võ cổ truyền tại Nhà Thiếu nhi tỉnh, sau đó thấy các em mê múa lân tôi lại dạy cho các em cách múa lân-sư-rồng để phục vụ vào dịp Trung thu, Tết nhất. Sau khi Nhà Văn hoá Thanh niên xây dựng thì đội lân - sư - rồng Sa Long Cương lại chuyển về sinh hoạt ở đây”.
kelvin82291

kelvin82291

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeWed Sep 22, 2010 11:55 am

hi hi cho em tham gia với

Họ và tên: Huỳnh Hà Thiên Phúc
Ngày sinh: 22/08/1991
Nick forum: kelvin82291
Nich yahoo: kelvin82291
Đoàn Lân Đang Tham Gia : ko
Địa chỉ đoàn lân : chưa tham gia đoàn nào nên hok có :D
Chi Nhán : ko có

lsr_khanhvanduong_hue

lsr_khanhvanduong_hue

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 30, 2010 8:29 am

họ và tên : Trương Công Toàn Thắng
Ngày Sinh : 29/9/1991
nick forum lsr_khanhvanduong_hue
nich yahoo : toanthang2101996
đoàn lân đang tham gia : Đoàn nghệ thuật lân sư rồng KHÁNH VÂN ĐƯỜNG.
Địa chỉ đoàn lân : 119 thái phiên - tây lộc - thừa thiên huế . DĐ 01693068949 < thắng >
chi nhánh : X
địa chỉ : huế
điện thoại liên lạc : 01693068949 - 0543516129
lịch sử của đoàn là năm 2009 liên hoan múa lân thành phố huế và đoàn đã được giải khuyến khích toàn giải với tiết mục : LÂN Ý KIỀU .
Kính monng anh chị em nhiệt tình giúp đỡ đoàn
thank....!
kyhoanclb

kyhoanclb

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 30, 2010 2:37 pm

Họ và tên:Võ Trần Thuận
Ngày sinh:08/12/1983
Nick forum:kyhoanclb
Nich yahoo:vothuan690@yahoo.com
Đoàn Lân Đang Tham Gia :CLB KỲ HOÀN
Địa chỉ đoàn lân :447 Nguyễn Thái Học - Quy Nhơn - Bình Định
Chi Nhán :No
Địa chỉ:
Điện thoại liên lạc: 0902433005
- Lần đầu thành lập năm và trưởng phải tên :Trần Đoàn Vinh. Thành lập năm 2001
- Lần thứ 2 mở cửa hoạt động năm và trưởng phái tên :NO có lần 2
- Lịch sử thành tích đạt được sau bao nhiêu năm hoạt động :
- Giới thiệu sơ bộ về đoàn nghệ thuật lân sư rồng của mình:
Chúng tôi xin cam không đưa ra thông tin này nếu không có sự cho phép của người viết và sẽ sử dụng thông tin này nếu người viết cho phép , chúng tôi sẽ đối chiếu lịch sử hoạt động của tất cả các đoàn và sẽ biết độ xác thực của văn bản là bao nhiêu .

Đây là bản thảo luận sẽ lược bỏ bớt những điều ko quan trọng trong ngày 2 tháng 9

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé   Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé - Page 2 Icon_minitime

Mời anh em ghé vào đây để tham quan và tìm hĩu chút nhé
Trang 2 trong tổng số 4 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next
 Similar topics
-
» lân + chành mini (mấy bác ghé thăm chút xíu nha)!!!
» Quần Lạc ( Danh )Gửi tặng bác Văn (quan thánh công) và anh em diễn đàn xem chơi nhé
» Khai Quan Điễm Nhãn và Rước Sắc Ông of Đoàn Quan Thánh Công TPRG KG